ศูนย์การค้าฟิวเจอร์พาร์ค และสเปลล์ ได้รับพระราชทานพระราชานุญาตร่วมเป็นเจ้าภาพ และวางพวงมาลาถวายสักการะในการบำเพ็ญกุศลถวายพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในวันศุกร์ที่ 5 พฤษภาคม 2560 โดยมี นางสาว พิมพ์ผกา หวั่งหลี กรรมการผู้จัดการศูนย์การค้าฟิวเจอร์พาร์ค พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และพนักงาน ร่วมในพระราชพิธี ณ พระที่นั่งดุสิตมหาปราสาทในพระบรมมหาราชวัง